ว.นานาชาติ ม.รังสิต จัดโครงการปลูกป่าชายเลน CSR Project Package
![](http://bizofthai.com/wp-content/uploads/2024/05/02-1.jpg)
วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยรังสิต นำนักศึกษาร่วมกันปลูกป่าชายเลน ในโครงการ CSR Project Package เพื่อขยายพื้นที่สีเขียวและอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม เน้นปรับปรุงสภาพแวดล้อม และลดการพังทลายของดิน นอกจากนี้ นักศึกษายังเสริมสร้างแหล่งน้ำและอนุรักษ์สัตว์ป่าเพื่อช่วยชุมชนท้องถิ่น เป้าหมายของโครงการคือการสร้างชุมชนที่ยั่งยืนและเป็นประโยชน์ทั้งต่อสิ่งแวดล้อมและชุมชนในระยะยาว ณ บ้านไม้ชายเลนรีสอร์ท จังหวัดสมุทรสงคราม